Mueang Krabi

Du lịch Mueang Krabi — Địa điểm tham quan

Những địa điểm du lịch tốt nhất ở Mueang Krabi: hình ảnh, bản đồ, đánh giá và nhận xét.

1Các thành phố và thị trấn
20Điểm tham quan

Về Mueang Krabi

Nằm nép mình dọc theo bờ biển Andaman rạng ngời của Krabi, Mueang Krabi hòa quyện cảnh đá vôi xanh tươi với văn hóa địa phương sống động và dễ dàng tiếp cận một số địa danh nổi tiếng ở miền nam Thái Lan. Du khách bị thu hút bởi những vách đá vôi hùng vĩ, rặng đước xanh ngọc và những bãi biển nguyên sơ, từ những khoảnh khắc ngắm hoàng hôn tại Ao Nang đến những vịnh yên tĩnh ở Railay. Bên cạnh vẻ đẹp thiên nhiên, khu vực còn có chợ nhộn nhịp, hải sản Thái Lan thơm ngon và đền thờ như Wat Kaew Korawaram. Những người yêu thích phiêu lưu có thể leo núi, kayaking qua rừng đước hoặc đi đảo đến Phi Phi, trong khi gia đình và du khách Wellness có thể tận hưởng các spa nghỉ dưỡng, chuyến du ngoạn ngắm đảo và các điểm nhìn thơ mộng chỉ cách Krabi Town một quãng ngắn.

Các thành phố và thị trấn ở Mueang Krabi

Chọn một điểm đến để xem các điểm tham quan.

Những điểm tham quan phổ biến nhất ở Mueang Krabi

Những địa điểm được đánh giá cao nhất trong khu vực này ngay bây giờ.

Các câu hỏi thường gặp về Mueang Krabi

Có bao nhiêu điểm tham quan ở Mueang Krabi?

Mueang Krabi có 20 điểm tham quan trên Super Tours, mỗi điểm được liệt kê kèm đánh giá của du khách, hình ảnh, giờ mở cửa và chỉ đường để bạn lên kế hoạch.

Những điểm tham quan nổi bật ở Mueang Krabi là gì?

Các điểm tham quan phổ biến nhất ở Mueang Krabi hiện tại là Wat Tham Suea, Đền Princess Cave, Phra Nang Beach, được xếp hạng dựa trên đánh giá thực tế của du khách và số lượt đánh giá.

Nên đến đâu ở Mueang Krabi?

Các điểm đến nổi tiếng ở Mueang Krabi bao gồm Krabi. Mỗi điểm có hướng dẫn riêng với những điều tuyệt nhất để xem và làm.

Có đáng ghé thăm Mueang Krabi không?

Có — Mueang Krabi cung cấp 20 địa điểm tham quan được kiểm tra kỹ lưỡng dành cho mọi loại du khách. Duyệt danh sách đầy đủ ở trên để lên kế hoạch cho chuyến đi của bạn.